Fefasdin 120 là thuốc gì, thành phần, công dụng, cách dùng?

Thuốc Fefasdin 120 có thành phần chính là Fexofenadin hydroclorid 120mg được dùng trong trường hợp  viêm mũi dị ứng theo mùa & nổi mề đay tự phát mãn tính. Giá bán thuốc Fefasdin 120 tính theo đơn vị: Viên là: 596 VNĐ

Rate this post

Fefasdin 120 là thuốc gì?

Fefasdin 120 là thuốc gì, thành phần, công dụng, cách dùng?

  • Tên thuốc: Fefasdin 120
  • Thành phần hoạt chất: Fexofenadin hydroclorid 120mg
  • Số đăng ký: VD-22476-15
  • Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên
  • Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược phẩm Khánh Hoà
  • Nhà phân phối: Công ty cổ phần DP Khánh Hòa

Giá thuốc Fefasdin 120 bao nhiêu?

Giá bán thuốc Fefasdin 120 tính theo đơn vị: Viên là: 596 VNĐ (năm trăm chín mươi sáu đồng).

Chỉ định của thuốc Fefasdin 120

Các triệu chứng do viêm mũi dị ứng theo mùa & nổi mề đay tự phát mãn tính: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt.

Chống chỉ định của thuốc Fefasdin 120

Quá mẫn với thành phần thuốc.

Tương tác thuốc

Nên uống cách 2 giờ với thuốc kháng acid có chứa Al & Mg.

Tác dụng phụ của thuốc Fefasdin 120

Nhức đầu, buồn ngủ, buồn nôn, choáng váng & mệt mỏi.

Chú ý đề phòng khi sử dụng thuốc Fefasdin 120

Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 6 tuổi.

Liều lượng – Cách dùng Fefasdin 120

Người lớn & trẻ >= 12 tuổi:

– Viêm mũi dị ứng theo mùa 60 mg x 2 lần/ngày, có thể 120 mg hoặc 180 mg x 1 lần/ngày.
– Mề đay tự phát mãn tính 60 mg x 2 lần/ngày hoặc 180 mg x 1 lần/ngày.
– Suy thận: khởi đầu 60 mg x 1 lần/ngày.

Bảo quản thuốc Fefasdin 120

Bảo quản dưới 25 độ C, tránh ẩm.

Với những thông tin về thuốc Fefasdin 120 nikpress.com vừa chia sẽ. Hi vọng các bạn sẽ có thêm nhiều kiến thức hữu ích. Chúc các bạn thành công.

Từ khóa:

  • fefasdin 180 là thuốc gì
  • fefasdin 60 là thuốc gì
  • fefasdin 60 giá bao nhiêu
  • tác dụng thuốc fefasdin

Có thể bạn quan tâm